Menene tsarin simintin kumfa ta rasa EPS?

Simintin kumfa da aka rasa, wanda kuma aka sani da ƙwaƙƙwaran simintin gyare-gyare, shine haɗawa da haɗa nau'ikan kumfa mai girman girman simintin gyare-gyare zuwa gungu samfurin.Bayan gogewa da fenti da bushewa, ana binne su a cikin busassun yashi ma'adini don ƙirar ƙira, kuma a zubar da su a ƙarƙashin mummunan matsi don yin tari na ƙirar.Samfurin gas ɗin, ƙarfe na ruwa ya mamaye matsayin ƙirar, ƙarfafawa da sanyaya don samar da sabuwar hanyar simintin.Gaba dayan tsarin tafiyar shine kamar haka:

Na farko, zaɓin kumfa beads:

Faɗawa polystyrene guduro beads (EPS) yawanci ana amfani dashi don simintin ƙarfe mara ƙarfe, baƙin ƙarfe mai launin toka da simintin ƙarfe na gaba ɗaya.

2. Samfura: Akwai yanayi guda biyu:

1. Anyi daga kumfa beads: pre-kumfa - curing - gyare-gyaren kumfa - sanyaya da fitarwa.

①Tsarin kumfa: Kafin a saka beads na EPS a cikin mold, dole ne a riga an riga an yi kumfa don faɗaɗa beads zuwa ƙayyadaddun girman.Tsarin riga-kafi na kumfa yana ƙayyade ƙima, kwanciyar hankali da daidaito na samfurin kuma yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin haɗin gwiwa.Akwai hanyoyi guda uku masu dacewa na yin kumfa mai kumfa: prefoaming na ruwan zafi, rigar kumfa mai tururi da vacuum prefoaming.Vacuum pre-kumfa beads suna da yawan kumfa, busassun beads, kuma ana amfani da su sosai.

② Tsufa: Ana sanya beads ɗin EPS da aka riga aka yi kumfa a cikin busasshen silo mai busasshen iska na wani ɗan lokaci.Domin daidaita matsi na waje a cikin ƙwayoyin beads, sanya beads su kasance da ƙarfi da ƙarfin sake haɓakawa, da kuma cire ruwa a saman beads.Lokacin tsufa shine 8 zuwa 48 hours.

③ Yin gyare-gyaren kumfa: Cika beads ɗin EPS da aka riga aka yi kumfa da warkewa a cikin kogon ƙarfe na ƙarfe, kuma a sake zazzage beads don faɗaɗa sake, cika giɓin da ke tsakanin beads, kuma ku haɗa beads da juna don samar da wuri mai santsi, ƙirar. .Dole ne a sanyaya shi kafin a saki samfurin, don haka samfurin ya sanyaya zuwa ƙasa da zafin jiki mai laushi, kuma za'a iya saki samfurin bayan an taurare da siffar.Bayan an saki samfurin, ya kamata a sami lokaci don samfurin ya bushe kuma ya daidaita girman.

2. An yi shi da takarda filastik kumfa: takardar filastik filastik - juriya yankan waya - haɗin kai - samfurin.Don samfura masu sauƙi, ana iya amfani da na'urar yankan waya na juriya don yanke takardar filastik kumfa a cikin samfurin da ake buƙata.Don hadaddun samfura, da farko a yi amfani da na'urar yankan waya ta juriya don raba samfurin zuwa sassa da yawa, sa'an nan kuma manna shi don zama cikakkiyar samfuri.

3. Ana haɗa samfura zuwa gungu: samfurin kumfa mai sarrafa kansa (ko siya) da kuma ƙirar hawan mai zubo ana haɗa su tare don samar da gungu na ƙira.Ana yin wannan haɗin wani lokaci kafin sutura, wani lokacin a cikin shirye-shiryen sutura.Ana aiwatar da shi a lokacin yin tallan kayan kawa na baya-bayan nan.Tsari ne wanda ba makawa a cikin rasa kumfa (m) simintin gyaran kafa.A halin yanzu ana amfani da kayan haɗin gwiwa: roba latex, guduro sauran ƙarfi da zafi narke m da tef takarda.

4. Samfurin shafi: Dole ne a lulluɓe saman samfurin kumfa mai ƙarfi da wani kauri na fenti don samar da harsashi na ciki na ƙirar simintin.Don fenti na musamman don ɓataccen simintin kumfa, ƙara ruwa da motsawa a cikin mahaɗin fenti don samun ɗanko mai dacewa.An saka fentin da aka zuga a cikin akwati, kuma an rufe ƙungiyar samfurin tare da hanyoyin tsomawa, gogewa, shawa da fesa.Kullum, yi amfani da sau biyu don yin kauri daga 0.5 ~ 2mm.An zaɓa bisa ga nau'in simintin simintin gyare-gyare, siffar tsari da girmansa.An bushe shafi a 40 ~ 50 ℃.

5. Yin samfurin girgiza: tsarin ya haɗa da matakai masu zuwa: shirye-shiryen gado na yashi - sanya samfurin EPS - yashi mai cikawa - rufewa da siffa.

① Shirye-shiryen gado mai yashi: Sanya akwatin yashi tare da ɗakin hakar iska akan tebur mai girgiza kuma ku matsa shi sosai.

② Sanya samfurin: Bayan girgizawa, sanya ƙungiyar ƙirar EPS akan sa bisa ga buƙatun tsari, kuma gyara shi da yashi.

③ Cika Sand: ƙara yashi bushe (hanyoyin ƙara yashi da yawa), kuma a lokaci guda yi amfani da rawar jiki (X, Y, Z uku kwatance), lokacin shine gabaɗaya 30 ~ 60 seconds, don haka yashi mai gyare-gyare ya cika da dukkan sassa. na samfurin, kuma yashi ya cika da yashi.Girman yawa yana ƙaruwa.

④ Hatimi da siffar: An rufe saman akwatin yashi tare da fim din filastik, ciki na akwatin yashi yana zub da shi a cikin wani wuri tare da famfo mai iska, kuma hatsin yashi suna "haɗe" tare da bambanci tsakanin matsa lamba na yanayi kuma da matsa lamba a cikin mold, don haka don kiyaye mold daga rushewa yayin aikin zubar da ruwa., wanda ake kira "saitin matsa lamba mara kyau, wanda aka fi amfani dashi.

6. Zuba maye: Tsarin yana da laushi gabaɗaya a kusan 80 ° C, kuma ya lalace a 420 ~ 480 ° C.Samfuran lalata suna da sassa uku: gas, ruwa da m.Thermal bazuwar zafin jiki ya bambanta, kuma abun ciki na uku ya bambanta.Lokacin da aka zubar da mold ɗin, a ƙarƙashin zafin ƙarfe na ruwa, samfurin EPS yana jurewa da pyrolysis da gasification, kuma ana samar da iskar gas mai yawa, wanda ake ci gaba da fitarwa ta cikin yashi mai rufi kuma a fitar da shi zuwa waje, yana samar da wani iska. matsa lamba a cikin mold, samfurin da rata na karfe.Karfe ya ci gaba da mamaye matsayin samfurin EPS kuma yana ci gaba, kuma tsarin maye gurbin karfen ruwa da samfurin EPS yana faruwa.Sakamakon ƙarshe na ƙaura shine samuwar simintin gyare-gyare.

7. Sanyaya da tsaftacewa: Bayan sanyaya, shine mafi sauƙi don sauke yashi a cikin simintin gyare-gyare.Yana yiwuwa a karkatar da akwatin yashi don ɗaga simintin daga cikin akwatin yashi ko kuma ɗaga simintin daga cikin akwatin yashi kai tsaye, kuma simintin da busassun yashi sun rabu a zahiri.Yashin busasshen da aka ware ana bi da shi kuma ana sake amfani dashi.

EPS ya rasa yin simintin kumfa

Lokacin aikawa: Fabrairu-15-2022